หัวฉีดแก๊สแบบไหน ทันสมัยที่สุด ???

<< < (7/7)

ช่างกบ โอ๊บโอ๊บ:
ต้องขออนุญาติ อ.เจ คนติดก๊าซหัวฉีด ต่อยอดใช้กระทู้ร่วม เพื่อให้เข้าใจที่มาที่ไป ได้ง่ายขึ้น ครับ
วันนี้ได้มีโอกาศทดสอบแบบเจาะลึกถึงรายละเอียด ระบบ ฉีดน้ำแก๊ส จากค่ายทาง เนเธอร์แลนด์ ครับ

ส่วนของถังและวาล์ว พร้อมทั้งปั๊มดูดน้ำแก๊ส ครับ

เทคโนโลยี่ของ เนเธอร์แลนด์ นำเข้ามาทดสอบใช้งานในบ้านเราเป็นระยะเวลาราว1ปี
คงใกล้เวลาคลอดเต็มทีแล้ว เทคโนโลยีที่หลายท่านเคยถามหา อยู่ตรงหน้าแล้ว ครับ
ราคา ไม่แพงอย่างที่คิด ครับ

บริษัท เรทโทร เพาเว่อร์ จำกัด เป็นผู้นำเข้าและ จัดจำหน่าย
 tel. 02-6686010 FAX.02 6686006
E-Mail opt@anet.net.th

delete:
555 ผมว่าจะถามช่างกบอยู่พอดี ว่าได้ยินชื่อ vialle รึยัง
เห็นเค้าว่าเป็นแบบฉีดน้ำแก๊สเหมือนprins (แต่ได้ยินว่าถูกกว่าด้วย จริงป่ะครับ)
ยังไงรบกวนช่างกบ เล่ารายละเอียดให้ฟังด้วยนะครับ
เอาทั้งแบบติดกับเครื่องธรรมดา และแบบ GDI ด้วยนะครับผม

SED:
ขอบคุณ ช่างกบ มากๆครับสำหรับข้อมูลดีๆ
ขอถามเป็นความรู้ได้ไหมครับ
ภาพใต้ท้องรถ กระบอกทองเหลือง ที่ดูคล้ายๆกับเป็นข้อต่อท่อแก๊สคืออะไร ทำหน้าที่อะไร ครับ
อายุงานของ ปั๊มแรงดันในถังแก๊ส ประมาณกี่กม ครับ
อายุงานของ หัวฉีดแก๊ส ประมาณกี่กม ครับ

ขอบคุณครับ

เนื่องจาก ระบบนี้ไม่มีกรองแก๊ส อุปกรณ์ตัวนี้ต่อเนื่องจากหัวเติมแก๊ส ใช้กรองสิ่งสกปรกก่อนจะเข้าถังแก๊ส
อายุงานและข้อดีข้อเสียต่างๆขอเวลาผมอีกนิดนะครับ ส่วนรายละเอียดหน้าที่อุปกรณ์แต่ละชิ้นสักครู่เดี๋ยวมานะครับ

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[*] หน้าที่แล้ว