มาดูว่าcivicไดเมนชั่นตัวแรกECUเครื่องยนต์เสียน่าจะเกิดจากอะไร

(1/4) > >>

ช่างโจ้:
ECUเครื่องยนตอาการไฟรูปเครื่องไม่โชว์สตาร์ทไม่ติด

ช่างโจ้:
ใช้ชุดแก๊สของACครับ

ช่างโจ้:
ECU KAIHINของเกาหลียี่ห้อเดียวกับหัวฉีดแก๊สที่แพงที่สุดตอนนี้

ช่างโจ้:
ตรวจเช็ครีเลย์เปิดวงจรว่าเสียหรือไม่ปรากฏว่าไม่เสียครับ

ช่างโจ้:
รีเลย์เปิดวงจรจะถูกควบคุมด้วยกล่องECUครับและควบคุมหลอดไฟรูปเครื่องยนต์ด้วย ผลปรากฏว่าสายกราวด์ที่ควบคุมรีเลย์เปิดวงจรนั้นถูกควบคุมจากECUเครื่องยนต์ เมื่อไม่มีการสั่งกราวด์ไฟรูปเครื่องก็ไม่ติดเครื่องยนต์ก็ไม่ติดด้วยครับ

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป