กลุ่มผู้ใช้ หัวฉีด VERSUS ครับ

<< < (2/6) > >>

Mr.แก๊ส:
อ้างจาก: datsun ที่ ตุลาคม 13, 2012, 08:31:53 AM

ทำไมไม่ตั้งเป็นบอร์ดย่อยหละครับ (เหมือนอย่างยี่ห้ออื่น ที่มีบอร์ดย่อย) เดี๋ยวสมาชิกจะหากันไม่เจอครับ  :)

ตอบไว้แล้วนี่เรื่องบอร์ดย่อย ตามลิ้ง www.iwebgas.com/smf/index.php?topic=5308.0  ถ้าเจ้าของ Versus เค้า OK ให้เปิดเว็บนี้ เป็นสื่อกลางทุกแบรนด์ ที่มีข้อมูลเพียงพอในการเปิดบอร์ดย่อย  และอีกอย่างเกรงว่า ทาง Versus Thailand จะคิดอย่างไร ด้วย เพราะเท่าที่ทราบ บอร์ดปัญหา ของเว็บผู้นำเข้าเองตอนนี้ก็ไม่มีแล้ว  ;D 

GTS:
ห่างหายจากวงการเวปบอร์ดไปนาน เกือบ 4 ปีได้ครับ เพราะต้องไปหาลูกค้าต่างจังหวัด เรียกง่ายๆก็คือ เซลล์ นั่นเอง จากช่างเทคนิคที่ดูแลลูกค้าทางเวปบอร์ด มาเป็นเซลล์ขายอุปกรณ์แทน (แต่ยังตอบปัญหาทางโทรศัพพ์อยู่ตลอดนะครับ) เพิ่งได้มานั่งหน้าคอมก็ตอนนี้แหละครับ  ลูกค้าท่านใดมีข้อสงสัย หรือสอบถามเกียวกับการติดตั้งแก๊สของ Versus ถามมาในบอร์ดเลยนะครับ หรือ โทรสอบถามโดยตรงได้ที่เบอร์ 089-5707089 ช่างกอล์ฟครับ

D4D:
อ้างจาก: GTS ที่ ตุลาคม 13, 2012, 03:03:33 PM

ห่างหายจากวงการเวปบอร์ดไปนาน เกือบ 4 ปีได้ครับ เพราะต้องไปหาลูกค้าต่างจังหวัด เรียกง่ายๆก็คือ เซลล์ นั่นเอง จากช่างเทคนิคที่ดูแลลูกค้าทางเวปบอร์ด มาเป็นเซลล์ขายอุปกรณ์แทน (แต่ยังตอบปัญหาทางโทรศัพพ์อยู่ตลอดนะครับ) เพิ่งได้มานั่งหน้าคอมก็ตอนนี้แหละครับ  ลูกค้าท่านใดมีข้อสงสัย หรือสอบถามเกียวกับการติดตั้งแก๊สของ Versus ถามมาในบอร์ดเลยนะครับ หรือ โทรสอบถามโดยตรงได้ที่เบอร์ 089-5707089 ช่างกอล์ฟครับ

ดีเลยกำลังอยากรู้ว่าตอนนี้ใช้กล่อง versus 8 สูบ ver 1.5 กล่องปี 2006
ถ้าจะเปลี่ยนกล่องใหม่เป็น ver2.0 หรือใหม่กว่า   ใช้ปลั้ก+สายไฟชุดเดิมได้มั้ย?
และราคากล่องใหม่ 8 สูบราคาเท่าไร (เฉพาะกล่อง)... :D

GTS:
กล่อง ECU 4 สูบ 6 สูบ หรือ 8 สูบ ใช้สายไฟชุดเดิม ปลักเดิมได้ครับ
ราคา กล่อง ECU 4 สูบ 6,500 บาท
             ECU 6 สูบ 8,500 บาท
             ECU 8 สูบ 12,000 บาท

จุดสังเกตุ เวลาเปลี่ยนกล่อง V.ใหม่ อย่าลืมตั้งค่าชนิดเซ็นเซอร์แรงดันในหน้าตั้งค่าให้ตรงกับ ชนิดเซ็นเซอร์แรงดันในห้องเครื่องด้วยนะครับ เจอมาบ่อย ถ้าตั้งไม่ตรงกัน แรงดันที่อ่านค่าได้จะไม่ใช่แรงดันจริงครับ

datsun:
อ้างจาก: Mr.ฟักทอง ที่ ตุลาคม 13, 2012, 12:45:32 PM

ตอบไว้แล้วนี่เรื่องบอร์ดย่อย ตามลิ้ง www.iwebgas.com/smf/index.php?topic=5308.0  ถ้าเจ้าของ Versus เค้า OK ให้เปิดเว็บนี้ เป็นสื่อกลางทุกแบรนด์ ที่มีข้อมูลเพียงพอในการเปิดบอร์ดย่อย  และอีกอย่างเกรงว่า ทาง Versus Thailand จะคิดอย่างไร ด้วย เพราะเท่าที่ทราบ บอร์ดปัญหา ของเว็บผู้นำเข้าเองตอนนี้ก็ไม่มีแล้ว  ;D 

ขออภัยครับ ไม่ทันได้ตรวจสอบก่อน

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

[*] หน้าที่แล้ว